Lokacin da mutane suka kai shekaru 40 ko sama da haka, idanunmu suna raguwa. Yana zama da wahala a gare mu mu daidaita tsakanin abubuwa masu nisa da abubuwa na kusa, kamar tsakanin ayyukan tuki da karantawa. Kuma wannan matsalar ido ana kiranta presbyopia.
Ana amfani da ruwan tabarau na gani guda ɗaya don haɓaka hankalinku don ko dai hotuna na kusa ko nesa. Koyaya, ba za a iya amfani da su don haɓaka hangen nesa ga duka biyun ba. Bifocal ruwan tabarau suna haɓaka hangen nesa don hotuna na kusa da na nesa.
Bifocal ruwan tabarau ya ƙunshi takardun magani guda biyu. Ƙananan yanki a cikin ƙananan ɓangaren ruwan tabarau yana ƙunshe da ikon gyara hangen nesa na kusa. Sauran ruwan tabarau yawanci shine don hangen nesa na ku.
Gilashin ruwan tabarau na photochromic bifocal suna yin duhu kamar gilashin rana lokacin da kuka fita waje. Suna kare idanunku daga haske mai haske da haskoki na UV, suna ba ku damar karantawa da kallo a sarari a lokaci guda. Ruwan tabarau za su sake bayyana a cikin gida cikin 'yan mintuna kaɗan kawai. Kuna iya jin daɗin ayyukan cikin gida cikin sauƙi ba tare da cire su ba.
Kamar yadda kuka sani bifocals suna da rubutattun magunguna guda biyu a cikin ruwan tabarau guda ɗaya, ɓangaren da ke kusa da rubutun ana kiransa "Segment". Akwai nau'ikan bifocals guda uku dangane da siffar sashi.
Ana kuma kiran ruwan tabarau na lebur-top na Photochromic azaman photochromic D-seg ko kai tsaye. yana da “layi” na bayyane kuma babban fa'ida shine yana ba da iko guda biyu daban-daban. Layin a bayyane yake saboda canjin iko yana nan take. Tare da fa'idar, yana ba ku mafi faɗin wurin karatu ba tare da yin nisa da ruwan tabarau ba.
Layi a saman zagaye na hoto ba a bayyane yake ba kamar yadda yake a saman saman lebur na hotochromic. Lokacin sawa, yakan zama ƙasa da hankali. Yana aiki iri ɗaya da saman saman lebur ɗin hoto, amma dole ne majiyyaci ya duba ƙasa a cikin ruwan tabarau don samun nisa iri ɗaya saboda siffar ruwan tabarau.
Photochromic blended shine ƙirar saman zagaye inda ba a sanya layin ba a bayyane ta hanyar haɗa yankuna daban-daban tsakanin iko biyu. Amfanin kwaskwarima ne amma yana haifar da ɓarna na gani.